PDA

Xem bản đầy đủ : Không thể xóa được folder trong WinXp? help me!

Dreaminess
26-08-2006, 09:56 AM
Hiện tại em đang dùng WinXP, cứ mở một file(ví dụ file ảnh) trong cái folder nào đó là folder đó không thể xóa được(chỉ có folder không xóa được thôi, còn các files trong nó vẫn xóa được).

Hình minh họa folder Misc

Nhưng xóa không xóa được

Bây giờ muốn xóa được nó phải khởi động lại máy, mới xóa được. Các chương trình em đã tắt hết, chỉ còn mấy sevice của win. Em muốn hỏi tại sao lại vậy? Nguyên nhân do đâu? Làm thế nào để xóa nó mà không cần phải khởi động lại máy?

Giúp em với, lần nào em cũng bị vậy, cài lại máy vẫn thế luôn.

manyud
26-08-2006, 10:25 AM
Híc /emoticons/emotion-3.gif thì cái này bình thường mà, bạn hỏi vậy là sao?

kyahoo
26-08-2006, 09:14 PM
<BLOCKQUOTE><div>/Themes/default/images/icon-quote.gif Dreaminess:</div><div> cài lại máy vẫn thế luôn.</div></BLOCKQUOTE>

Nhiễm virus rồi, bạn quét trên cả Computer đi !

acandme
06-09-2006, 10:33 PM
một là có virus hai là bạn đang truy cập nó bạn thử khởi động lại hoặc quét virus là song

Valentine87
07-09-2006, 11:05 AM
bình thường mà bạn, win mình vẫn hay bi thế, chỉ cần khởi động lại là có thế delete thui muh

duyluu
08-09-2006, 08:41 PM
Cái đó là do bạn đang chạy ngầm nó nên bạn xóa nó sẽ không được.

Có thể nó được bảo vệ bởi chương trình virus đang quét hoặc kiểm tra .Bạn chỉ cần LOGOF lại máy tính là có thể Xóa đi bình thường.

quezacols
08-09-2006, 08:56 PM
Cái đó là con Virus Process.....Thật ra đó là do máy vẫn đang chạy một số ứng dụng(Processes) truy vấn tới thư mục đó nên bạn không thể xóa được(Tương tự như USB nhiều khi đóng Task lại rùi mà vẫn không Safe Remove được).Bạn có thể nhấn Ctrl+Alt+Del để ra cửa sổ Task Manager-->Chọn Processes và đóng ứng dụng nào đang truy vấn tới Folder đó là được.Hoặc đơn giản hơn là bạn Log off ra là xong..

kyahoo
12-09-2006, 10:34 AM
Enable Auto-Protect của tổ chức Symantec vừa lên tiếng nhận trách nhiệm về vụ này !